Yadda ake cire alamar ruwa daga hotunanku cikin sauki

Yadda ake cire alamar ruwa daga hotunanku cikin sauki Kuna da cikakkiyar hoto, amma alamar ruwa mai tayar da hankali ta lalata shi? Kada ku damu, tare da ci-gaba da fasaha da dama kayayyakin aiki, cire watermarks daga your photos iya zama da sauki kamar yadda 'yan akafi. Wannan labarin zai bayyana hanyoyi da yawa don yin wannan ba tare da buƙatar ƙwarewar gyaran hoto ba.

Amfani da Photoshop don cire alamar ruwa

Photoshop yana ɗaya daga cikin shirye-shiryen gyaran hoto mafi ƙarfi da za ku iya amfani da su don cire alamar ruwa. Kuna iya amfani da kayan aiki clone tampons don sake taɓawa da cire alamar ruwa daga hotonku.

Mataki na farko shine buɗe hoton da Photoshop, sannan zaɓi kayan aikin "clone stamp", sannan daidaita girman goga zuwa kimanin girman alamar ruwa. Zaɓi wani ɓangaren hotonku wanda shine kyakkyawan misali na yadda zai yi kama ba tare da alamar ruwa ba.

Da zarar kun gama wannan, riƙe maɓallin 'Alt' sannan ku danna wurin da kuka zaɓa, sannan ku fenti akan alamar ruwa don maye gurbinsa. Maimaita tsarin har sai alamar ruwa ta ɓace gaba ɗaya.

Cire alamar ruwa tare da aikace-aikacen hannu

Idan ba za ku iya shiga Photoshop ba, akwai takamaiman aikace-aikacen wayar hannu waɗanda za a iya amfani da su don cire alamar ruwa daga hotuna cikin sauri da sauƙi.

  • Taɓa Retouch: An san shi don babban ikonsa na cire abubuwa da alamun ruwa. Kuna buƙatar kawai zaɓi alamar ruwa kuma aikace-aikacen zai kula da sauran.
  • Retouch Hoto: Wannan aikace-aikacen, mai kama da TouchRetouch, zai kuma ba ku damar cire alamar ruwa cikin sauƙi.

Amfani da kayan aikin kan layi don cire alamar ruwa

Idan kun fi son mafita mafi sauri kuma ba ku son shigar da kowace software, akwai sabis na kan layi kamar su Yanar GizoInPaint y Cire Watermark Pro.

Waɗannan kayan aikin kan layi suna ba ku damar loda hotunanku da cire alamun ruwa tare da dannawa kaɗan kawai. Kodayake waɗannan ayyukan na iya haifar da raguwar ingancin hoto a wasu lokuta, suna da amfani idan kuna neman mafita cikin sauri da sauƙi.

Hayar kwararre

Idan alamar ruwa tana da rikitarwa ko kuma an haɗa ta cikin hoton kuma ba ku jin daɗin gyara shi da kanku, kuna iya ɗaukar hayar ƙwararru. Akwai da yawa masu gyara hoto masu zaman kansu akwai akan shafuka kamar Upwork o Fiverr wanda zai iya yi muku aikin.

Mutunta haƙƙin mallaka

Kodayake zaka iya cire alamar ruwa daga hotuna, dole ne ka mutunta haƙƙin mallaka na hotuna. Kar a yi amfani da hotuna ba tare da izinin ainihin mai shi ba. Ya kamata a yi amfani da waɗannan hanyoyin don dalilai na halal kamar cire alamar ruwa a kan hotunan ku.

Don ƙarshe, kodayake alamun ruwa na iya zama abin damuwa a cikin hoto, yana da mahimmanci a kiyaye da'a na ƙwararru da mutunta haƙƙin mallaka. Yakamata a yi amfani da cire alamar ruwa cikin kulawa.

Deja un comentario