Gapps akan Android, ku san menene kuma ku koyi yadda ake shigar da su

GAAPS ANDROID GOOGLE

Koyarwar ta yau tana nufin duk mutanen da suka yanke shawarar shiga duniyar tsarin aiki don na'urorin hannu na Android. Yawancin masu amfani da sababbi ga wannan tsarin ba za su taɓa jin labarinsu ba don haka ba su da masaniyar abin da waɗannan ƙaƙaftattun ke nufi.

Mafi akasarin wadanda suka yi mu’amala da su, su ne wadanda saboda wani dalili ko wani dalili suka sanya ROM a na’urarsu kuma bayan sun gama na’urar sun gano cewa na’urar ba ta aiki da kyau. A yau mun bayyana muku cewa wannan rashin aiki ya faru ne saboda bacewar Gaaps da ba a saka su a cikin ROM ba. Muna koya muku yadda ake warware matsalar mataki-mataki.

Gaaps gajere ne don Google Apps, ko kuma galibi ana kiransa Google Apps. Gaps su ne aikace-aikacen da tsarin ke buƙata don yin aiki da kyau. Kunshin aikace-aikacen da ake kira gaps ya ƙunshi: Google Play, Gmail, Google Talk, Google Docs, Google Groups, Google Calendar, Google Sites, da sauransu. Kowanne ɗaya daga cikin waɗannan aikace-aikacen na duniya ne tunda ana amfani da su akan duk na'urori iri ɗaya ba tare da la'akari da wayar hannu ko kwamfutar hannu ba. Wadannan aikace-aikacen sun zama masu mahimmanci har ta kai ga a kan kwamfutar hannu kamar Nexus, don kunnawa da amfani da su, dole ne a yi haka ta hanyar Gmel. Duk da haka, ga Google yana da mahimmanci a shigar da Gmel kamar Google Play Store, tunda kamar yadda kuka sani kantin sayar da shi ne inda za mu iya saukar da aikace-aikacen da masu haɓakawa suke yi mana. Idan kun kasance cikin yanayin buƙatar shigar da Gaaps wanda na'urarku ba ta da kowane dalili, a ƙasa mun bayyana abin da za ku yi a cikin 'yan matakai masu sauƙi. Dole ne mu nemo Gaaps ɗin da muke buƙata kuma mu zazzage su don mu iya shigar da su daga baya.

GAAPS

Wani abu mai mahimmanci don tunawa shine Gapps don Gingerbread ko nau'ikan da suka gabata ba sa ɗaukar sarari da yawa a cikin RAM don haka za mu iya shigar da su ba tare da matsala a kowane tashar ba. Koyaya, Gapps ya ƙirƙira don Sandwich Ice cream kuma daga baya nau'ikan suna ɗaukar sarari a cikin RAM, don haka bai dace a kunna su a kan ƙananan ƙarshen ba kuma idan an kunna su dole ne mu yi amfani da raguwar sigar su kamar Tiny ko Lite.

Akwai nau'in Gaaps na kowane nau'in Android da aka saki kuma don saukar da su kawai sai mu zaɓi waɗanda suka yi daidai da ROM ɗin da muke amfani da su. A cikin wannan hanyar haɗin za ku iya samun Gapps masu dacewa ga kowace na'ura.

GAAPS ANDROID HOST

Hanyar shigar da Gaap yayi kama da tsarin shigarwa na ROM sai dai cewa ba dole ba ne ka yi goge. Don shigar da Gapps za ku bi matakai masu zuwa:

1. Dole ne ka shigar Mai sarrafa ROM kuma zazzage fakitin Gapps zuwa SD ɗin ku.

2. Mun shigar da ROM Manager kuma zaɓi zaɓi "Sake yi cikin farfadowa". Hakanan zamu iya shigar da yanayin dawowa ta latsa maɓallin wuta, maɓallin gida da maɓallin ƙarar ƙara.

3. Na'urar za ta sake yi kuma ta shigar da yanayin dawowa. A cikin wannan menu (yin kewayawa tare da maɓallin ƙara kuma tabbatarwa tare da maɓallin wuta) shine inda za mu zaɓi abin da muke so muyi.

4. Mataki na gaba shine shigar da Gapps, wanda zamu zaɓi zaɓi "Sanya zip daga sdcard" sa'an nan kuma "zabi zip daga sdcard".

5. Yanzu muna kewaya cikin manyan fayiloli har sai mun zaɓi Gapps a cikin tsarin ".zip". Lokacin da kuka yi, za su fara shigarwa. Idan an gama, za mu koma babban menu kuma zaɓi zaɓi "Sake yi tsarin yanzu".

6. Bayan na'urar ta sake farawa, ya kamata ta tambaye ku don saita asusun Google (Gmail). Lokacin da muka yi haka kawai Google Play zai bayyana, don haka kuna buƙatar samun haɗin Intanet don wannan mataki na ƙarshe.

Da zarar an kammala matakai shida na baya, za ku gyara na'urar ku tare da shigar da Gapps da suka ɓace kuma suna aiki.

Ƙarin Bayani - MakeAppIcon - Ƙirƙiri gumakan aikace-aikacenku don Google Play

Deja un comentario